อย่างที่บอก งานเซเว่นต้องมา ติ่งเซเว่นอย่างเราๆท่านๆ มีหรือที่จะพลาด อะไรใหม่ต้องลอง !!
ยูฮ่า มัชฉะ มิลค์ แคนดี้
ลูกอมรสนมผสมชาเขียว มีป้ายขายดีอันดับ 1 ในญี่ปุ่นด้วยนะเออ จริงๆที่แอดมินเห็นมันมี 3 รส สีเขียว สีขาว และก็สีแดงนะ ไม่รู้ว่ามีสีอื่นอีกรึเปล่า แต่วันนั้นซื้อมาซองเดียว รีวิวรสเดียวก็แล้วกัน
- เป็นลูกอมนำเข้าจากญี่ปุ่น เพราะผลิตที่ญี่ปุ่น 4-12 ตำบลคันซากิ อำเภอชูโอ จังหวัดโอซาก้า นี่ !!! ข้อมูลแน่น ฮ่ะๆๆๆ
- ซองเล็ก พอเหมาะพอดี แถมเป็นซิบล็อกด้วย จริงๆสำหรับแอดมินก็ไม่จำเป็นเท่าไหร่ เพราะกินแปปเดียว แบ่งเพื่อนคนละเม็ดก็หมดล่ะ
- ถ้าจะไม่ชอบก็ตรงอีตาโลโก้ ผีตาโตเนี่ยแหละ นี่มันตัวอะไรครับโผมมมมม
- รู้สึกจะมี 5 เม็ด ถ้าจำไม่ผิด เม็ดใหญ่ใช้ได้เลย ส่วนราคา 22 บาท มั้ง โอ๊ยสมองงง จำไรนานไม่ค่อยได้แระ คราวหลังจะรีวิวต้องรีบมาเขียนเลย ถ้าเลยมาหลายวัน ลืมแน่นอน :3
- ความอร่อย 9/10 ความหวานกำลังพอดี มีขมนิดๆของชาเขียว หอมในปาก กลมกล่อมต้องไปลองเอง
- ความคุ้มค่าแอดมินคิดว่าแพงไปนิด ก็เข้าใจหรอกว่านำเข้า แต่ถ้าเอาไปซื้อชาคุณตัน เค้าแจกของด้วยนะเออ (ว่าแต่ตอนนี้แจกไรวะ แมร่งแจกจนไม่ค่อยตื่นเต้นล่ะ) ส่วนคนที่ชอบกินลูกอมเป็นชีวิตจิตใจอย่างแอดมิน บอกเลยว่าควรจะลองนะ นี่แอดมินว่าจะลองรสอื่นดู ไม่รู้ว่าจะอร่อยเหมือนชาเขียวไหม
- เพิ่มเติม ที่ญี่ปุ่นมี 5 รสมั้ง ดูตามรูปด้านล่างสุด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEghDxp8BnsBwJSNH4PBotPDbVca9Z6IMVRXrzPpiP4BOF2hc2vfT-dXhbFUO3NVdPK_bJEHl0xsYrVzRYwBN7QfyTWgTMvMtEMdL2Bz8LI4k81spEji8ZmvGTXKymdSvOXA49JS9kOKSAQ/s640/IMAG0108.jpg) |
เห็นยัง ? ผีตาโต |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhFuIDEamk3Ox37iiwPet4aUaJAwdiAzqi29PotXpst367zqc3A0BwCNV1uAmwTYZtlSScFUuBXlBceYEQVzQophqydhxZ2-x2udXF9G5XPxKN-C1TWorz7yRFk_lPjSxq8HJRhIMDxRFM/s640/IMAG0109.jpg) |
ข้อมูลแน่นเอี๊ยด มาจากข้างหลังนี่แหละ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhqMQ5XhZ4hZVhY1udruTLUcUF0fYW1pw_FLAYO8pWV9Y-eUBrmoeujddwmpQZuNNm1RMRr5yT7sIL4cuQF62gL8pkArF0WP4VTVVjrxiHMKBdvgxkbN435DlIJ_xgShIFc-kj7R-6u6yc/s640/IMAG0113.jpg) |
จำไม่ได้ตอนถ่ายรูป นี่กินไปเม็ดหรือยังไม่ได้กินหว่า |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjhy-rNrz7sSoLuqF7ijn13Cwc1eoDh_p1MvkBI8ptpcPxYpVkbtO4xbHjoUTtZ51TolyeRtfJhFgLI9KAfuZVqAQFW1az001kOk4O4v_J7hiGjrlSaaR0Y-JxwaZb46nH_ygVfKLm0W5E/s640/IMAG0112.jpg) |
เม็ดใหญ่ เต็มคำ ใช้ได้ๆ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhhe_DzzBIakKxgtV_9HPwQe_dmIOyhvkiZvXhLLmkA7KOr2dtNf3B00wuNs-_THvdDp935P2nL__MiakdxjAMMGCHBOVunObIHODhCFZCIed12nU5H9Gi3RqXOfjoYtvUl5hhyphenhyphenP040K6s/s640/food-bay_uha-milk-candy-combo-maccha-rich-chocolate-coffee-strawberry-225-g_full01.jpg) |
อันนี้เป็นโปรดักส์ที่ญี่ปุ่น |