TRUEVISION – THE MALL GO INTERNATIONAL CHAMPIONSHIP 2016 สู่วิถีหัตถ์เทวะ อีกครั้ง
![Image](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhgJQvuPWkIKL8-OcwqGAs-IgsIm31ePo2QNJoQ2uE-2qAGMC7aC8BVhWhik0JUxYEsYxNyNa4FEq5rQoRUS-Cl3BBO3wyLoegQoKtdO83R69rDdmt4rBUYvR687W-LR9ihY9kt5CeMjYA/s640/thaigogenius_true-themall_2016_poster_edit_2.jpg)
วันเสาร์ที่แล้วแว๊บไปงานหมากล้อมที่ The Mall บางกระปิมา เลยขอเอาเล่าซักนิกนึง เพิ่งมีเวลาเขียนเพราะติดงานแต่งพี่ที่ทำงานบ้าง เนตกากบ้าง ออกไปจับโปเกม่อนบ้าง และอื่นๆอีกมากมาย เอาเป็นว่าช่างมันเถอะ TRUEVISION – THE MALL GO INTERNATIONAL CHAMPIONSHIP 2016 งานหมากล้อมครั้งนี้เห็นชื่องานก็คงจะทราบกันอยู่แล้วว่าสปอนเซอร์คือใครบ้าง เอาเป็นว่างานนี้จัดใหญ่เลยทีเดียว มีทั้งหมด 2 วัน คือวันที่ 27 - 28 ส.ค โดยเป็นการแข่งขันระดับนานาชาติ เท่าที่เห็นนอกจากไทยแล้ว ส่วนใหญ่เป็นชาวเกาหลี ส่วนประเทศอื่นดูหน้าไม่ออกจริงๆ การแข่งมีทั้งหมด 6 ประเภท ประเภทไฮดั้ง (HIGH DAN) ประเภทโลวดั้ง (LOW DAN) ประเภทไฮคิว (HIGH KYU) ประเภทมิดเดิลคิว (MIDDLE KYU) ประเภทโลวคิว (LOW KYU) ประเภทมือใหม่อายุ 10 ปีขึ้นไป (ทีมละ 3 คน) ประเภทมือใหม่อายุต่ำกว่า 10 ปี (ทีมละ 3 คน) ความประทับใจในมุมมองผู้เข้าชม บอกเลยว่านี่เป็นการไปงานแข่งขันโกะอย่างเป็นทางการครั้งแรกของแอดมิน ไม่น่าเชื่อว่ามีเด็กไทยตัวเล็กๆมากมายชื่นชอบหมากล้อมเยอะขนาดนี้ ชอบตรงโซนการแข่งประเภทมือใหม่ เด็กตัวเล็กๆมีพ่อแม่ มาให้กำลังใจเพี