รีวิว เครื่องวัดอุณหภูมิ ความชื้น สุดมินิมอล Xiaomi Miiiw thermometer & Hydrometer
เพื่อนๆเคยเป็นไหม เวลาต้องตัดสินใจว่า "กูควรเปิดแอร์ดีไหมนะ" บางครั้งมันเป็นอะไรที่ตัดสินใจยาก ดังนั้นบทความนี้ผมเลยมาป้ายยาเพื่อนๆ กับเจ้าเครื่องวัดอุณหภูมิ และความชื้น
Xiami Miiiw thermometer & Hydrometer
ด้วยขนาดเล็กกระทัดรัด เหมาะสำหรับวางบนโต๊ะทำงาน หรือจะเอาไว้ติดในโรงเพาะปลูกก็ไม่เลว นอกจากจะดูความชื้น และอุณหภูมิ ยังสามารถดูเวลา วันที่ได้ด้วยนะ อู้วววว โครตเจ๋ง ฮ่ะๆๆ
ที่ชอบเลยคือมีแทบบอกเลยว่าอากาศอยู่ในช่วงไหน Comfort, Dry, Wet
![รีวิว เครื่องวัดอุณหภูมิ ความชื้น สุดมินิมอล Xiami Miiiw thermometer & Hydrometer รีวิว เครื่องวัดอุณหภูมิ ความชื้น สุดมินิมอล Xiami Miiiw thermometer & Hydrometer](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjk0lrfRa7FWxoftB-wFpg-4rocO3kgjjX8PBMkT-Gt2gq-YgOqsZxXswsz6wkZHifKoJfEHRUlchy_VykJx6Bau6irbUv7OhoBLxFenBeik2fqcMzBoBCMeE26X_ndzgbCVN9jolsFSf6A2Xu_tRJZrSonW5O3JlPSqSFm1xv6AjGQOtwGGyxJ2B5u/w480-h640/IMG_20221215_145155.jpg)
- ขนาด 3.03 x 2.48 x 0.85 นิ้ว
- แบตเตอรี่เป็นแบบกลมแบน
- สามารถปรับเวลาเป็น 12H / 24H
- สามารถเลือกอุณหภมิเป็น องศา / ฟาเรนไฮต์
- มีขาตั้งปรับระดับได้
- แถมตัวติดผนังแบบกาวมาให้ด้วย
สรุป
เหมาะมากสำหรับเอาไปติดในเรือนเพราะปลูก จะได้ควบคุมอุณหภูมิพืชได้สะดวก ส่วนใครที่มีปัญหาแบบผมว่าจะเปิดแอร์ดีไหม ก็สามารถเอาเจ้าตัวนี้เป็นเครื่องตัดสินใจแทนได้เลย หรือใครอยากซื้อไปตั้งบนโต๊ะทำงานเฉยๆ ก็ตามสะดวกครับ
ตามไปซื้อจ้า
SHOPEE : https://shope.ee/1An7DMjshc
Comments
Post a Comment